Jam’iyyar APC reshen Legas ta fitar da jerin sunayen ‘yan takarar zaben kananan hukumomi a ranar 24 ga watan Yuli

Jam’iyyar All Progressives Congress (APC), ta jihar Legas, ta fitar da jerin sunayen wadanda za su rike tuta a ranar 24 ga watan Yulin, 2021, zaben kananan hukumomi a jihar.

Jam’iyyar ta gudanar da zabukan fitar da gwani a kansiloli 57 a ranar Asabar 29 ga Mayu. Za a gudanar da zaben a kananan hukumomin 20 na jihar da kuma yankunan ci gaban kansiloli 37 (LCDAs) a wannan ranar.

Kamfanin dillacin labarai na Najeriya (NAN) ya rawaito cewa jerin sunayen ‘yan takarar shugaban kasa da mataimakin shugaban kasa sun sanya hannun Shugaban kwamitin rikon jam’iyyar, Alhaji Tunde Balogun, da sakataren kwamitin, Mista Lanre Ogunyemi.

A cewar jam’iyyar, ‘yan takarar shugabancin kasa da mataimakin shugaban jam’iyyar APC a Agbado-Okeodo sune Oladapo Famuyiwa / Ajoke Obe; Oladele Osinowo / Folake Kayode (Agboyi Ketu), Ganiu Egunjobi / Gbenga Abiola (Agege) da Ayoola Fatai / Lucky Uduikhue (Ajeromi).

A cikin Alimonsho Sulaiman Jelili / Ibrahim Johnson (Alimosho), Dipo Olorunrinu / Maureen Ashara (Amuwo-Odofin), Oluwaseun Gabriel / Samson Aromire (Apapa), Funmilayo Akande / Olawale Olufemi (Apapa-Iganmle), Bolatito Ipaja).

Olusegun Onilude / Pedetin Kappa zai tsaya takarar ne a Badagry Central, Henugbe Gbenu / Rauf Ibrahim (Badagry West), Kolade Alabi / Zainat Kupouyi (Bariga).

Rasak Ibrahim / Matthew Olaleye (Coker- Acute), Kunle Sanyaolu / Lukmon Ishola (Egbe-Idimu), Monsuru Bello / Ayodele Ayodeji (Ejigbo) da Surah Animashaun / Sikiru Owolomanshe (Epe).

Ismail Akinloye / Lateef Adesanya (Eredo), Adesegun Bankole / Adeola Adetoro (Eti-Osa), Olufemi Rafiu / John Ogundare (Eti-Osa East), Yisa Jubril / Samuel Ayodele (Iba), Abdullahi Olowa / Isiaka Olatunji (Ibeju) da Usman Hamzat / Oluwatoyin Akerele (Ifako-Ijaiye).

Olufemi Okeowo / Adejinyan Ojora (Ifelodun), Lasisi Akinsanya / Afeez Akinyemi (Igando-Ikotun), Olusesan Daini / Nuraini Okedina-Maja (Igbogbo Baiyeku), Motunrayo Gbadebo-Alogba / Femi Kabir (Ikotun).

Balogun / Yomi Mayungbe (Ikeja) da Wasiu Adesina / Sade Olabanji-Oba (Ikorodu Central).
Banjo Adebisi / Olawale Ameen (Ikorodu ta Arewa), Olanrewaju Sulaimon / Adesegun Aluko (Ikorodu West), Adewale Anomo / Wasiu Dehinsilu (Ikosi Ejinrin), Abolanle Bada / Olayinka Ogunleye (Ibowkosi / Kunde Agorendeo) da Oleson / Ole (Imota).

Rashidat Adu / Olusegun Ogunbiyi (Iru, Victoria Island), Adebayo Olasoju / Sadiq Saliu (Isolo), Olanrewaju Apatira / Oluwayomi Lawrence (Itire-Ikate), Moyosore Ogunlewe / Saliu Babatunde (Kosofe) (Kosofe Island), Tijakeni da Esusi Alade Folawiyo / Adejoke Balogun (Tsibirin Tekun Gabas).

Omolola Essein / Jubril Emilagba (Mainland lake), Bamidele Kasali / Oluremi Alogba (Lekki), Olabisi Adebajo / Adewale Hamzat (Mosan Okunola), Emmanuel Bamgboye / Tunbosun Aruwe (Mushin), Rasaq Ajala / Oluseykui Jakulu (Odi) / Edna Uche- Ubochi (Ojo) da Olusegun Odunmbaku / Bunmi Oluyadi (Ojodu).

Hammed Tijani / Coker Oladipo (Ojokoro), Olatunde Folorunso / Monsuru Ogungbemi (Olorunda), Oladotun Olakanle / Olufunke Hassan (Onigbongbo), Hassan Akinola / Olanrewaju Moshood (Oriade) da Babatunde Johnson / Kafila Akanni (Oriade).

Almoruf Oloyede / Modupe Badmus (Oshodi), Musbau Ashafa / Abiodun Kareem (Oto Awori), Abdulhamed Salawu / Adekunle Ekinyemi (Somolu), Bamidele Yusuf / Muiz Dosumu (Surulere) da Kayode Omiyale / Adedoyin LCDA na Yaba.

Author: Arewa Republik

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.